nothing gonna change our friendship
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
nothing gonna change our friendship

Đây là 4rum của nhóm học sinh siêu wậy A12

You are not connected. Please login or register

Những Ngày Hè

2 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Những Ngày Hè Empty Những Ngày Hè Fri Dec 12, 2008 9:43 pm

phuongvy822

novice
novice

[justify] cat Chào các bạn , bài viết sau đây là bài viết trong những lúc tôi cảm thấy cô đơn nhất mong các bạn xem và cho tôi biết ý kiến của các bạn về bài viết đầu tiên của tôi.
cat Vào những đêm hè như thế này chắc hẳn là các bạn được đi chơi cùng bạn bè,nhưng cũng có bạn thì ngồi online tán gẩu với người này người kia và tôi cũng như vậy, tôi chat với người này với nguời khác nhưng thật sự tôi không biết là tôi nói chuyện với họ nhằm mục đích gì và cứ hàng đêm ,cứ từ 7h đến 8h là tôi lại có mặt tại tiệm net ,tôi lang thang từ trang web này đến trang web khác mà chỉ biết có nhạc và phim. Xung tôi là những người quen ,xen lẫn với những bạn lạ mặt , tuy có nói chuyện nhưng họ chẳng quan tâm rằng tôi có thực sự biết về vấn đề của họ , khi câu trả lời của tôi : “ ko biết “ thì họ cũng chẳng quan tâm và họ cứ lao mình vào những trò chơi vô ích.
cat Và cứ sau 8h là tôi lại trở về nhà , nhiều khi ba mẹ đi vắng thì tôi chỉ còn lại một mình trong căn nhà tuy không được lớn như các bạn nhà giàu . Những lúc đó tôi hay sang nhà các bạn cùng xóm chơi , nhưng chẳng được lâu thì họ cũng bị ba hoặc mẹ kêu về, cứ thế trong vòng 10 phút là ai lại trở về nhà nấy mặc dù trong lòng của họ thì không muốn cái điều này chút nào. Lúc về nhà nhưng tôi vẫn còn tiếc là muốn được chơi nữa rồi tôi bước vào nhà lấy chiếc xe đạp mà thường ngày tôi vẫn chạy ra để đi dạo mát.
cat Mặc dù trời tối nhưng không khí vẫn còn oi bức của cái nóng, trên đường đi, tôi đi từ con này đến đường khác mà tôi chẳng biết mình muốn đi đâu. Khi đi trên phố thấy ai cũng cười rất vui với bạn bè , nhưng tôi thì khác, tôi có bạn bè nhưng rất ít được đi chơi do sự khắc khe của gia đình nên tôi lúc nào cũng thấy rằng mình luôn mong là có một người hiểu mình ,nhưng thực chất là chẳng ai trong những người mình quen biết chuyện này.Trong thoáng chốc thì hình ảnh của người ấy (P) lại hiện ra trong tôi và tôi quyết định sẽ tới rũ người ấy đi cùng, nhưng khi đến trước nhà thì tôi lại không có đủ can đảm để gọi P ra. Rồi tôi lại tiêp tục trên con đường của mình và tôi mong rằng tôi sẽ gặp được P trên đường mặc dù điều này là không thể nhưng tôi vẫn tin là tôi sẽ gặp được.Đến lúc này thì trời đã bắt đầu mát hơn và tôi vẫn còn trên đường, khi đi ngang qua công viên tôi thoáng thấy qua hình dáng của P nhưng khi tôi đứng lại để nhìn kỹ hơn thì không phải là P rồi tôi tiếp tục đi. Khi đi qua một quán ăn thì tôi lại nhìn thấy bóng của P và một lần nữa đó không phải là người mà tôi mong đợi và tôi lại tiếp tục đi.
cat Bây giờ đã gần tới giờ mà tôi phải trở về nhà nên trong lòng tôi cảm thấy hơi buồn...
Trên đường về thì tự nhiên trong lòng tôi bổng có một cảm giác bồn chồn rồi 1 lát sau, khoảng vài chục mét trước mặt, tôi thấy bóng 1 người và tôi nghỉ lần này cũng giống như những lần trước, nhưng lần này tôi thấy bóng của người này rất giống nên tôi cố nhìn thật kỹ rồi tôi chợt nhận ra người mà tôi đang chờ đợi đã đến. Tuy vậy nhưng trong tôi có cảm giác rất khó nói và rồi tôi đã nép chiếc xe của mình vào 1 chổ tối, nhưng tôi vẫn mong là người đó sẽ thấy và gọi tôi Nhưng thật ra mọi chuyện vẫn không diễn ra như những gì tôi mong rôi P chạy ngày càng gần tôi và khi P chạy ngang tôi, tôi để ý thấy ánh mắt P chỉ hướng về phía trước và đạp nhanh hơn. Và khi P qua thì tôi rất hối tiếc là sao mình không ra và chàc 1 tiếng để cho lòng mình đỡ bâng khuâng hơn, rồi tôi lại tiếp tục về nhà nhưng trong lòng vẫn hối tiếc ….
..............
Đó là những lời mà tôi muốn bày tỏ đến các bạn. Nếu bạn nào đã từng giống mình như trong bài viết thì mình chúc các bạn sớm có được những gì mà mình đang chờ đợi và mình khuyên các bạn hãy là 1 người chủ động và đừng giống mình – 1 người nhát cáy ..*-*.. Mong các bạn đọc và cho mình biết cảm nghỉ của bạn về bài viết này..
alien │´´´†(*_*)†´´´│ alien

2Những Ngày Hè Empty Re: Những Ngày Hè Sat Dec 27, 2008 3:34 pm

…¶²€–¶¶¶âp…

…¶²€–¶¶¶âp…
Apenrtice
Apenrtice

hj...U là ai zạ?cho mập làm wen y...nói thiệt là M cũng từng như u đoá...bây h sợ rùi...u viết hay thật...đúng là nhưng j dc viết = tình cảm thì nó chân thật hơn nhìu...

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]